พล.ต.ต.กิตติศักดิ์ ปลาทอง ผบก.ตชด.ภาค 2 มอบหมายให้ ร.ต.ท.บุญธรรม ภูพลผัน รอง สว.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2/หน.ชุดช่วยเหลือผู้ประสบภัยชุดที่ 1 เดินทาาง สนับสนุนภารกิจ แก้ปัญหากรณีสิ่งปนเปื้อนในแหล่งน้ำ หนองบึงอ้อ
วันที่ 29 สิงหาคม 2566 เวลา 08.00น. พล.ต.ต.กิตติศักดิ์ ปลาทอง ผบก.ตชด.ภาค 2 มอบหมายให้ ร.ต.ท.บุญธรรม ภูพลผัน รอง สว.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2/หน.ชุดช่วยเหลือผู้ประสบภัยชุดที่ 1 พร้อมพวก รวม 5 นาย เดินทางโดยรถยนต์บรรทุก 6 ล้อ หมายเลขโล่ 10067 พร้อมนำอุปกรณ์เรือท้องแบนไปร่วม กำจัดวัชพืช ในหนองบึงอ้อ บ้านหนองแสง ตำบลท่ากระเสริม อำเภอน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น ร่วมกับจนท.ฝ่ายบริหาร โดยมี นายประสิทธิ์ คลังกลาง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่ากระเสริม เป็นประธานศูนย์อำนวยการเฉพาะกิจ การแก้ปัญหากรณีสิ่งปนเปื้อนในแหล่งน้ำ หนองบึงอ้อ ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เสร็จภารกิจเดินทางกลับ บก.ตชด.ภาค 2 แต่ 17.00 น.
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/14837_0-1024x768.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/14839_0-1024x768.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/71167_0-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/71169_0-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764165_0-1024x768.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764166_0-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764167_0-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764171_0-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764177-768x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/S__39764179-768x1024.jpg)