พ.ต.อ.คณิต กลิ่นศรีสุข รอง ผบก.ตชด.ภาค 2 พร้อมด้วย พ.ต.อ.ประเสริฐ นิลยาภรณ์ ผกก.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2, พ.ต.ท.เกรียงไกร สิตะเสน สว.กร.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2 และ ข้าราชการตำรวจในสังกัด ร่วมประชุมสัมมนาครูใหญ่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน ประจำปี 2566 ครั้งที่ 42
เมื่อวันที่ 9 เม.ย. 66 เวลา 08.30 น. พ.ต.อ.คณิต กลิ่นศรีสุข รอง ผบก.ตชด.ภาค 2 พร้อมด้วย พ.ต.อ.ประเสริฐ นิลยาภรณ์ ผกก.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2, พ.ต.ท.เกรียงไกร สิตะเสน สว.กร.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2 และ ข้าราชการตำรวจในสังกัด ร่วมประชุมสัมมนาครูใหญ่โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน ประจำปี 2566 ครั้งที่ 42 ผ่านระบบประชุมทางไกลผ่านจอภาพ ( Video Conference ) ถ่ายทอดจาก ห้องประชุมวิปุลากร อาคารวิปุลากร กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน กรุงเทพมหานคร
โดยมี พล.ต.ท.ณัฐ สิงห์อุดม ผบช.ตชด. เป็นประธาน
ณ ห้องประชุม รังสิพราหมณกุล อาคารวิปุลากร กองบังคับการตำรวจตระเวนชายแดน ภาค 2 ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__12689414-1024x682.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__137117699-1024x768.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__12689419-1024x682.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/2-1024x578.png)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/S__137117700-1024x768.jpg)