สอนนักเรียนแดร์ ในโครงการการศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดในเด็กนักเรียน
วันที่ 8 สิงหาคม 2566 เวลา 12.30-14.30 น . พล.ต.ต.กิตติศักดิ์ ปลาทอง ผบก.ตชด.ภาค 2 มอบหมายให้ พ.ต.ท.ทวีศักดิ์ ใหม่ประยูร สว.ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2 และ ด.ต.วรวิทย์ กุลชาติ ผบ.หมู่ ฝอ.บก.ตชด.ภาค 2 เดินทางไปทำการสอนนักเรียนแดร์ ในโครงการการศึกษาเพื่อต่อต้านการใช้ยาเสพติดในเด็กนักเรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ในบทเรียน วิธีดูแลรับผิดชอบชีวิตของตนเอง โดยมี ผอ.จิตติมา สุนทรรส ให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนบ้านขวาโดนแหย่งสามัคคี ต.นาสีนวน อ.กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919939-1024x683.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919940-1024x683.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919941-576x1024.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919942-1024x683.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919945-1024x683.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2023/08/919946-1024x683.jpg)