พล.ต.ท.ยงเกียรติ มนปราณีต ผบช.ตชด. เป็นประธานในพิธีรับมอบอาคารเรียนและสิ่งปลูกสร้าง โดยบริษัทปูนซีเมนต์นครหลวง จำกัด (มหาชน) ให้กับ รร.ตชด.ปูนอินทรี 50 ปี (บ้านห้วยกระแสน)
วันที่ 9 พ.ค. 2567 เวลา 10.00 น. พล.ต.ท.ยงเกียรติ มนปราณีต ผบช.ตชด. เป็นประธานในพิธีรับมอบอาคารเรียนและสิ่งปลูกสร้าง โดยบริษัทปูนซีเมนต์นครหลวง จำกัด (มหาชน) ให้กับ รร.ตชด.ปูนอินทรี 50 ปี (บ้านห้วยกระแสน) ต.ป่าก่อ อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญ
โดยมี พ.ต.อ.ศิระ ศรีศรากร รอง ผบก.ตชด.ภาค 2 ,พ.ต.อ.กวีพงษ์ ชลการ ผกก.ตชด.22 , พ.ต.ท.จารุบุตร เรืองศรี รอง ผกก.ตชด.22 ,พ.ต.ท.หญิง ดรุณี มีสวัสดิ์ ผบ.ร้อย ตชด.222 , พ.ต.ท.ศรีวิรัตน์ โพยนอก ผบ.ร้อย ตชด.227 , ด.ต.หญิง สะใบทอง กะตะจิต ครูใหญ่ รร.ตชด.ปูนอินทรี 50 ปี,ข้าราชการตำรวจ ร้อยตชด.222, ร้อย ตชด.๒๒๗ คณะครู นักเรียน และผู้นำชุมชน ร่วมพิธี
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470493_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470495_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470496_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470497_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470498_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470499_0.jpg)
![](https://bpp2.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__65470500_0.jpg)